【Bukatun kayan aikin hakowa a cikin ayyukan hakowa rami】
Ana kwatanta hakowa gabaɗaya ta halaye huɗu: madaidaiciya, zurfi, madaidaiciya da kwanciyar hankali.
1.Rami diamita
Matsakaicin diamita na ramin hakowa ya dogara da manufar da ake amfani da ramin.A cikin ayyukan fashewar ramuka, akwai abubuwa da yawa da suka shafi zabin ramukan.Misali: girman nau'in dutsen da ake buƙata bayan tsagewar dutse;nau'in fashewar da aka zaɓa;abubuwan da ake buƙata na "ingancin" na barbashin dutsen da aka busa (santsin da ke cikin sassan da kuma adadin murkushewa);Matsayin girgizar ƙasa da aka yarda a cikin aikin fashewa, da dai sauransu.A cikin manyan ma'adanai ko manyan ma'adinan buɗaɗɗen ramuka, yin amfani da manyan ayyukan fashewar buɗaɗɗen buɗaɗɗiya sau da yawa yakan rage farashin hakowa da fashewar fashewar ta kowace ton na rock.A cikin ayyukan hako dutsen ƙarƙashin ƙasa, kayan aikin hakar ma'adinai suna iyakance ta sararin samaniya.A cikin hakowa na ramukan rijiyar ruwa, girman ramin dutsen ya dogara da diamita na bututu ko buƙatun diamita na kayan tallafi da ake buƙata ta famfo na ruwa. , diamita na sanduna daban-daban na ƙwanƙwasa sune abubuwan ƙayyade.
2. Zurfin rami
Zurfin rami yana shafar kayan aikin hako dutsen, kuma za a iya zaɓar gajerun kayan aikin hakowa kawai a cikin iyakataccen sarari. don fashewar ramukan dutse (ramukan a kwance ko a tsaye), zurfin hakowa ya ɗan yi zurfi fiye da zurfin ka'idar ko tsayin filayen. ).Gabaɗaya, ana amfani da hanyar hako dutsen DTH maimakon hanyar hako dutsen guduma na sama.Canjin makamashi na hanyar hako dutsen DTH da tasirin fitar da foda a ƙarƙashin yanayin rami mai zurfi sun fi dacewa.
3.Madaidaicin rami
Madaidaicin ramin wani abu ne wanda ya bambanta da yawa tare da nau'in dutsen da yanayin yanayi, hanyar da aka zaɓa na hakar ma'adinai da kayan aikin hakar ma'adinai da aka zaɓa. .Lokacin da zazzage rami mai zurfi mai zurfi, ramin dutsen da aka haƙa dole ne ya kasance madaidaiciya kamar yadda zai yiwu don cajin zai iya samun daidaitaccen tasirin fashewa.
A wasu nau'o'in ayyukan hako dutse, sau da yawa ya zama dole a tono ramukan dutse masu zurfi, kuma madaidaiciyar ramukan dutsen yana da matukar wahala, kamar ramukan bututu ko ramukan igiya.Ko da buƙatun ramukan rijiyar ruwa suna da ƙarfi sosai don ruwa. ana iya shigar da bututu da famfo a hankali.
Yin amfani da nau'o'in kayan aiki daban-daban, irin su ƙwanƙwasa jagora, bututun jagora da bututun bututun jagora, za su inganta madaidaiciyar ramin. dalilai kamar matakin daidaitawa na katako mai motsawa da kuma daidaito na budewa.Saboda haka, ana buƙatar daidaito mai yawa a wannan batun.Bincike ya nuna cewa fiye da 50% na ramin dutsen dutsen ya faru ne saboda rashin ma'ana mai ɗorewa. budewa.
4.Ramin kwanciyar hankali
Wani abin da ake buƙata don ramin dutsen da aka haƙa shi ne ya tsaya tsayin daka har sai an caje shi ko amfani da shi don wasu dalilai.A ƙarƙashin wasu sharuɗɗa, kamar lokacin da ake hako kayan da ba su da kyau ko wuraren dutse masu laushi (yankin yana da halin ƙasƙanci da toshe ramukan dutse). yana da matukar muhimmanci a yi amfani da bututu ko bututu don gangarowa ramin dutsen da aka hako.
Lokacin aikawa: Maris 14-2023