Hakowa laka famfo tsarin aiki manufa

Famfu na laka yana cikin aikin hakowa, zuwa ga laka ko ruwa da sauran injinan wanke ruwa.Laka famfo wani muhimmin bangare ne na kayan aikin hakowa.Babban aikinsa shi ne aikin hakowa tare da hako laka a cikin rijiyar, wasa ɗan sanyaya, tsaftace kayan aikin hakowa, gyara bangon rijiyar, hakowa tuƙi, da sake hakowa ƙasa.A cikin mafi yawan amfani tabbatacce sake zagayowar hakowa, laka famfo ne surface wanke matsakaici ruwa mai tsabta, laka ko polymer wanka ruwa a cikin wani matsa lamba, ta hanyar high-matsi tiyo, famfo da rawar soja bututu ginshiƙin tsakiyar rami madaidaiciya zuwa kasa na rawar soja. , don kwantar da rawar jiki, za a yanke yankan don cirewa da jigilar zuwa saman manufar.Famfon laka da aka saba amfani da shi shine fistan ko nau'in plunger, wanda ƙarfin jujjuyawar famfo crankshaft, crankshaft ta kan giciye don fitar da piston ko plunger a cikin silinda na famfo don yin motsi mai jujjuyawa.A ƙarƙashin canjin aikin tsotsawa da bawul ɗin fitarwa, manufar latsawa da zagayawa ruwan wanke ya tabbata.

 

Babban sigogi biyu na aikin famfo laka sune ƙaura da matsa lamba.Ana ƙididdige ƙaura ta hanyar fitar da adadin lita a cikin minti ɗaya, wanda ke da alaƙa da diamita na ramin da saurin ɗigon ruwa da ake buƙata daga ƙasan ramin, wato, girman buɗewar, mafi girman ƙaura da ake buƙata.Ana buƙatar saurin dawowar ruwan wankan zai iya wanke yankan da dutsen foda da aka yanke daga kasan ramin cikin lokaci kuma ya ɗauke su zuwa saman da dogaro.Lokacin hakowa na tushen ƙasa, saurin dawowa gabaɗaya shine kusan 0.4 ~ 1 m / min.Matsakaicin famfo ya dogara ne akan zurfin rami mai hakowa, juriya na tashar ta hanyar da ruwa mai ɗorawa ke wucewa da kuma kaddarorin ruwan mai.Zurfin rami yana zurfafawa, mafi girman juriya na layin kuma mafi girman matsa lamba da ake buƙata.Yayin da diamita da zurfin ramin ke canzawa, ana iya daidaita matsugunin famfo a kowane lokaci.A cikin injin famfo ana ba da akwatin gear ko injin injin ruwa don daidaita saurin sa, don cimma manufar canza ƙaura.Domin daidai fahimtar canje-canje a cikin matsa lamba da kuma maye gurbin da famfo, da laka famfo don shigar flowmeter da matsa lamba ma'auni, a kowane lokaci don haka da hakowa ma'aikata fahimtar aiki na famfo, a lokaci guda ta hanyar da matsa lamba canji zuwa. ƙayyade ko yanayin ramin yana da al'ada don hana hatsarori a cikin rami.


Lokacin aikawa: Maris 11-2022