Bututun fashewar Hoto
Bututun rawar soja bututun ƙarfe ne mai ƙarfi da ake amfani da shi wajen hakowa.Dangane da hanyar hakowa da manufar hakowa, bututu suna zuwa da kauri da tsayi daban-daban, mafi yawan tsayin su shine mita 3-10.Ana haɗa bututun haƙa tare ɗaya bayan ɗaya yayin da rawar ke ci gaba da zurfafa a cikin tudun.Tare, bututun sun samar da zaren rawar soja, wanda zai iya wuce kilomita da yawa zuwa ƙasa.
Kowane bututun rawar soja ya ƙunshi sassa uku waɗanda aka haɗa tare, yanki na tsakiya da guda biyu na ƙarshe.Ƙarshen ƙarshen ya ƙunshi ko dai zaren namiji ("pin") ko mace ("akwatin"), wanda ke ba da izinin haɗin kai na bututu biyu.Dukan kirtani na rawar soja ana ɗaukar kaya masu yawa yayin hakowa, kuma zaren koyaushe shine mafi mahimmancin ɓangaren kowane bututu.Idan saboda kowane dalili zaren namiji da na mace ba su dace da juna daidai ba, zaren zai fi yiwuwa ya karye kuma za ku rasa duka zaren wasan ku.
Girman | Yawan adadin Lb/ft | Nau'in nauyi mai ƙididdigewa | Kaurin bango | |||
in. | mm | lb/ft | kg/m | in. | mm | |
2 3/8 | 60.3 | 6.65 | 6.26 | 9.32 | 0.28 | 7.11 |
2 7/8 | 73 | 10.4 | 9.72 | 14.48 | 0.362 | 9.19 |
3 1/2 | 88.9 | 9.5 | 8.81 | 13.12 | 0.254 | 6.45 |
3 1/2 | 88.9 | 13.3 | 12.31 | 18.34 | 0.368 | 9.35 |
3 1/2 | 88.9 | 15.5 | 14.63 | 21.79 | 0.449 | 11.4 |
3 1/2 | 88.9 | 15.5 | 14.63 | 21.79 | 0.449 | 11.4 |
4 | 101.6 | 14 | 12.93 | 19.26 | 0.33 | 8.38 |
4 1/2 | 114.3 | 13.75 | 12.24 | 18.23 | 0.271 | 6.88 |
4 1/2 | 114.3 | 16.6 | 14.98 | 22.31 | 0.337 | 8.56 |
4 1/2 | 114.3 | 20 | 18.69 | 27.84 | 0.43 | 10.92 |
5 | 127 | 16.25 | 14.87 | 22.15 | 0.296 | 7.52 |
5 | 127 | 19.5 | 17.93 | 26.71 | 0.362 | 9.19 |
5 | 127 | 19.5 | 17.93 | 26.71 | 0.362 | 9.19 |
5 | 127 | 25.6 | 24.03 | 35.79 | 0.5 | 12.7 |
5 | 127 | 25.6 | 24.03 | 35.79 | 0.5 | 12.7 |
5 1/2 | 139.7 | 21.90 | 19.81 | 29.51 | 0.361 | 9.17 |
5 1/2 | 139.7 | 24.70 | 22.54 | 33.57 | 0.415 | 10.54 |